तुमचे प्रश्न – माझी उत्तरं – Dec २०१४

तुमचे  स्वत:चे काही प्रश्न किंवा शंका असतील तर पानावर जावून त्या मला कळवा 

नाव: pradnyakar muley
तुमचा प्रश्न : please give me more information about future and option trading in marathi .

तुमच्या प्रश्नाबद्दल धन्यवाद , फ्युचर  आणी  OPTIONS हा विषय एका ब्लोगमधे संपणारा नाही. जसे जसे मी ब्लोग लिहित जाईन तसे तुम्ही वाचत चला, त्यातून तुम्हाला तुमच्या प्रश्नाचे उत्तर हळू हळू मिळेल.

नाव: nitin
तुमचा प्रश्न : madam tumche sagle blog chhan ahe, maza prashn asa ahe ki technical & fundamental analysis mhanje kay n tyachi mahiti kuthe milel tasech updated latest chart kuthe miltat te vachayla shikayche ahe tyache shikshan kuthe milte ?

TECHNICAL ANALYSIS म्हणजे शेअर्सच्या किमतीमध्ये होणारे बदल ग्राफच्या आधारे समजावून घेणे होय. FUNDAMENTAL ANALYSIS म्हणजे ज्या मुलभूत गोष्टींमुले शेअरच्या किमतीमध्ये बदल होतो उदा: कच्चा माल, विनिमय दर, करप्रणाली वगैरे. बाकी सर्व तुम्हाला इंटरनेटवरून माहिती मिळू शकेल.

नाव: vishal
तुमचा प्रश्न : stock kase nivadave ?

तुमच्या जवळ गुंतवणुकीसाठी असलेली रकम, गुंतवणूक किती काळासाठी करू शकता, गुंतवणुकीची सुरक्षितता , रिस्क-रिवार्ड  रेशीओ, गुंतवणुकीचा उद्देश या सर्वांची सांगड घालून शेअर्सची निवड करा.

नाव: pradip prakash jangam
तुमचा प्रश्न : what is shair markt & how to profit in this field in the people

कंपनीच्या भांडवलाचा  छोटासा भाग म्हणजे शेअर. या शेअरच्या खरेदी-विक्रीला शेअर मार्केट म्हणतात. तुम्ही माझे ब्लोग सातत्याने वाचा, वर्तमानपत्रे वाचा , शेअरमार्केटवर चालणारे CHANNELS ऐका आणि थोड्या प्रमाणांत सुरुवात करा. थोड्यांत गोडी असते हे लक्षांत ठेवा.

नाव: Vishwanath Patil.
तुमचा प्रश्न : madam me share marcket madhe navin ahe. maje khalil calculation barobar ahe ka te bagha.

Per share = 0.22 (BSE)
Buy Share = 20000/0.22
Total share = 90,909. Share
(In Intraday I sell this share in 0.24 per share )
   = 90909*0.24 = 21818 Rs
Dalali = 5 paise in 100rs
           Total = 20 + other charges 30Rs
                        =50Rs
Profit = 21818 – 20000 – 50
Profit = 1768 RS.

Madam maje he calculation barobar ahe ka te sanga tasech he sodun share chi price khup kami aslymule other charges  lagtat ka sanga ? Mala tumcha blog khup avadla mala ajun khup shanka ahet. Tumhi new member sathi tranning classes gheta ka ?

कमीतकमी दलाली तुम्हाला द्यावीच लागते. हि  शेअर्सच्या किमती वर अवलंबून नसते. त्यामुळे तुमचं CALCULATION  तुम्हाला परत करावं लागेल . सरकार आकारत असलेले सर्व TAX ही आकारले जातील.  आपल्या ब्रोकरकडे याबाबतीत चौकशी करा.सध्या तरी मी CLASS घेत नाही पण भावी काळांत आपल्या सूचनेचा विचार नक्की करेन

नाव: Arun Balkrishna Kamble
तुमचा प्रश्न : i am interested to open demat account, but how much time to take for that procures.

पूर्वी  ‘DEMAT’ अकौंट ओपन  करायला वेळ लागत होता पण आतां चार दिवसातही ‘DEMAT’ अकौंट ओपन होतो. सगळी कागदपत्र , फोटो घेवून गेल्यास वेळ लागत नाही. त्यासाठी ब्लोग नंबर ३१ वाचा

नाव: sandeep untwale
तुमचा प्रश्न : campani    che    balance   shit     kase    vachavi    exzimpal

आपण घरगुती जमाखर्च मांडतो त्याचप्रमाणे कंपनीची BALANSHEET असते. आपण आपले उत्पन्न पाहतो त्यातून खर्च, घेतलेले कर्ज व त्याचा हप्ता,  औषधपाण्याचे  पैसे हे सर्व वजा जाता काही शिल्लक उरते कां ते पाहत असतो.याच पद्धतीने कंपनीची जमेची बाजू  व कंपनीची खर्चाची बाजू, कंपनीवर असणारे कर्ज, कंपनीला होणारा फायदा या सर्व बाजू कंपनीच्या BALANCE SHEET मधून बघाव्यात.

नाव: santosh

तुमचा प्रश्न : इन्ट्रा डे करताना कोणत्या गोष्टी लक्षात ठेवावायत ? शेअरचा सकर्टि ब्रेकर म्हणजे काय आणि तो कधी लागू होतो.
इंट्राडे वर लिहिलेले माझे ‘ब्लोग’ वाचा.ज्या वेळेला SEBI (SECURITIES AND  EXCHANGE BOARD OF INDIA) ला जेव्हा वाटते की जेव्हा शेअर्सच्या किमतीमध्ये कुत्रिम मागणी पुरवठा निर्माण करून शेअर्सच्या किमतीमध्ये हवे तसे बदल घडवून आणले जात आहेत त्यामुळे गुंतवणूकदारांची फसवणूक होण्याची शक्यता जेथे जेथे असेल त्या ठिकाणी किमतीच्या २०%पासून ५% पर्यंत कितीही  CIRCUIT  निश्चित केलेजाते. त्या दिवशी त्या किमतीच्या  पुढे भाव पडत नाही किंवा वाढू  शकत नाही. यालाच CIRCUIT  FILTER असे म्हणतात. या विषयावर नंतर खुलासेवार ब्लोग  लिहू तो आपण वाचा.

 अजून काही प्रश्नांची उत्तरं हवी असतील तर इथे क्लिक करा 

तुमचे  स्वत:चे काही प्रश्न किंवा शंका असतील तर पानावर जावून त्या मला कळवा 

Advertisements
This entry was posted in Question and answers and tagged , , , , , on by .

About bpphatak

मी भाग्यश्री फाटक. तशी मी तुमच्यापेक्षा वेगळी अशी कुणी नाही. किंबहुना तुमच्यातलीच एक आहे. आता तुमच्यातली म्हणजे कदाचित १९९० किवा २००० च्या काळातली मी नसेन. पण जर वाचकांमध्ये जर कोणी गृहिणी असतील ज्यांची लग्न १९७५-१९८५ मध्ये झाली असतील आणि ज्यांनी गृहिणी ची भूमिका मुलं मोठी होई पर्यंत चोख पणे बजावली असेल, तर तुमच्यात आणि माझ्यात फारसा फरक नसेल. २००२ पर्यंत मी फकत एक गृहिणी होते आणि आज २०१२ साली मी stock market मधली एक यशस्वी गुंतवणूकदार आहे. आज मागे वळून बघताना लक्षात येतंय कि मी आरपार बदलून गेलीये. आयुष्याला एक नवीन दिशा मिळालीये. यश, संपत्ती, प्रतिष्ठा, आदर , मानसम्मान सगळं काही मिळालंय. आधी लोकां कडून stock market बद्दल सल्ले घेणारी मी आज विश्वासानी लोकांना ‘investment advice ‘ देत आहे. या blog च्या माध्यमातून माझ्या आयुष्याचा २००२ ते २०१२ हा प्रेरणादायी काळ तुमच्या पुढे मांडावा असं मी ठरवलंय. उद्देश सोपा आहे, माझा गृहिणी ते stock market investor हा प्रवास कदाचीत तुम्हालाहि share market च्या वाटे वर मदत करू शकेल , आणि share market मधली मजा वाचून तुमची मार्केटबद्दलची भीती कमी होईल.

2 thoughts on “तुमचे प्रश्न – माझी उत्तरं – Dec २०१४

प्रतिक्रिया व्यक्त करा

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  बदला )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  बदला )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  बदला )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  बदला )

w

Connecting to %s