तुमचे प्रश्न – माझी उत्तरं – June २०१५

आधीची प्रशोन्त्तरे वाचण्यासाठी इथे क्लिक करा

नाव: आनिरूध्दतातुगडे
तुमचा प्रश्न :मँडम मला काहीच समजतनाही सुरवातीला कमीत कमी किती पैसे गुंतवणुक करू शकतो. 

एक हजार रुपयापासून तुम्ही कितीही गुंतवणूक करू शकता. मात्र गुंतवणुकीच्या प्रमाणांतच नफा मिळेल एवढे लक्षांत ठेवा.प्रत्यक्ष गुंतवणूक करण्याच्या आधी वहीतल्या वहीतच खरेदी विक्री करून तुमचे शेअर्सच्या किमतीतील वाढीचे अंदाज किती प्रमाणांत खरे येतात ते पहा.

नाव: Anil Gaikwad
तुमचा प्रश्न : Dear Madam,  i want to know About Future & Option Trading in marathi?

मी ‘DERIVATIVE’ मध्ये ट्रेडिंग करत नाही त्यामुळे मी तुम्हाला त्याबद्दल माहिती देवू शकत नाही पण पुढे कधी त्या क्षेत्रात प्रवेश केला तर नक्की मराठीत माहिती ब्लोगवर टाकेन

नाव: nitin pise
तुमचा प्रश्न :मैडम माझे sbi मधे सेविंग अक्काउंट आहे. मला share market मधे एंट्री करायची आहे.  demat अक्काउंट काढल्या नंतर ट्रेडिंग अक्काउंट कसे काढ़ायचे. brokerशिवाय आपण online ट्रेडिंगअक्काउंट काढु शकतो काय?

आपण माझा ब्लोग वाचा. तुम्हाला ओंन-लाईन ट्रेडिंग करायचे असेल तर तुम्हाला बँकेच्या स्कीममध्ये किंवा ब्रोकरकडे ट्रेडिंग अकौंट उघडावा लागेल.

नाव: sandip untwale
तुमचा प्रश्न : share split ka kartat

शेअरची किंमत खूप वाढली त्यामुळे शेअरची लिक्विडीटी कमी झाली. तर शेअर्स स्प्लिट करतात. शेअर स्प्लिटविषयी एक पोस्ट लवकरच टाकत आहे ते वाचावे.

नाव: Shreerang
तुमचा प्रश्न : Madam, I read all your blogs and it gave me inspiration to start learning and trading. I purchased Mastek shares on 15June after reading the news that Mastek record date as 15June for allotment of additional shares of Majesco to each Mastek shareholder. Please guide, will I get Majesco shares since I have purchased Mastek shares on Record date? I request your urgent reply so that I can decide whether to keep these shares or not. If I am getting additional Majesco shares, then only I am interested to keep the same. Please guide urgent

रेकॉर्ड डेटला ज्यांचे शेअर्स DEMAT अकौंटवर असतील त्यानांच ‘ ‘MAJESCO’ चे शेअर्स मिळणार होते. तुमचे शेअर्स रेकॉर्ड डेटला खरेदी केल्यामुळे त्यानंतर 2 दिवसांनी ‘DEMAT’ अकौंटला जमा होणार. त्यामुळे तुम्हाला ‘’MAJESCO’ शेअर्स मिळणार नाहीत.

नाव: ajit
तुमचा प्रश्न : on line trading karnyasati laptop kinva computer garjechaaaheka
mobile varunnahikakarushakataapan on line trading.??

होय मोबाईलवर इंटरनेटची सुविधा उपलब्ध असेल तर तुम्ही ओंनलाईन ट्रेडिंग करू शकता. पुढील माहितीसाठी तुम्ही तुमच्या ब्रोकर किंवा बँकेशी संपर्क साधा.

नाव: vitthal
तुमचा प्रश्न : Namaste madam mala aasevichyarayechehoteki BSE,NSE,NIFTY & SENSEX yamadhekutle share yetat. tasech 1 share 100 Rs. La aahe tar to share mala tyachkimtitmilelkatyavarkutlecharges lagtatKa? Aani mi share kharedi /viklyanantartyache payment online hou shakkt ka te kase tyachi mahiti sanga. Aani tyasathi Kay karav lagel.

तुम्ही ज्या किंमतीला ऑर्डर टाकाल त्या कीमतीला शेअर विक्रीसाठी उपलब्ध असेल तर त्या किमतीला तुम्हाला शेअर्स मिळतो त्या किंमतीत नंतर दलाली, SECURITY TURNOVER TAX , SERVICE TAX, STAMP DUTY, आणी TURNOVER चार्जेस मिळवले जातात. शेअर विक्रीच्या किमतीतून हे सर्व वजा केले जातात. तुम्ही इंटरनेट बँकिंग सुविधा घेवून ओंन-लाईन करू शकता.

नाव: सौ. वंदना
तुमचा प्रश्न :नमस्ते मैडम :- मी एक गुरुहिणी आहे. मला माझे घर सांभाळून घर बसल्या दोन पैसे कमवायचे आहेत. यासाठी मला शेअर मार्केट हे मध्याम योग्य आहे असे वाटते आणि मला शेअर मार्केट आवडते . दोन वर्ष पासून शेअर मार्केट मधेय पैसे गुंतवते . पण मी इंटर-दय करते कारण मला दिवसाल शंभर रुपय मिळाले तरी पुरेसे आहेत. पण असे होत नाही आणि माझेच पैसे जातात. माझी गुंतवणूक कमी आहे. (२००० – ४०००) तर मी काय करू मला मार्गदर्शन करा .

तुमचा प्रश्न आणी तुमची अडचणही समजली. तुम्हाला रोज Rs १०० मिळाले पाहिजेत याचा अर्थ हे Rs १०० इंट्राडे ट्रेडिंग करूनच मिळवले पाहिजेत असा नव्हे. तुम्ही शंभर रुपये किमतीचे ५० च शेअर्स खरेदी केलेत आणी Rs ३० ते Rs ४० च्या फरकाने विकलेत किंवा Rs ५०० किमतीचे १० शेअर्स घेतले व प्रत्येक शेअरला Rs १०० नफा ठेवून विकले तरी तुमचा उद्देश साध्य होईल. इंट्राडे मध्ये खरेदी विक्रीची वेळ जर बरोबर गाठता आली नाही तर तोटा होतो. योग्य संधी असेल तरच इंट्राडे ट्रेड करा आणी ‘A’ ग्रूपच्या शेअर्स मध्ये इंट्रा करा नुकसान होत असल्यास DELIVERY घ्या. आणी किमत वाढल्यावर विका.. इंट्राडे करताना आपण कंपनीची  गुणवत्ता,  शेअर स्वस्त आहे की महाग याचा विचार करत नाही. इंट्राडे ट्रेडिंगचे  शेअर्स पुष्कळ वेळेला गुंतवणूक करण्यायोग्य नसतात.

नाव: प्रमोद धिवारे
तुमचा प्रश्न :सविनयप्रणाम, बर्याच वेबसाईट्स वाचल्या पण Call Put हा प्रकार  काही अजुन लक्षात येत नाही. कृपया मदत करा. तुमची सांगण्याची पद्धत समजण्यास खुप सहज आणि सोप्पी आहे. Call Put म्हणजे काय ?त्यात ट्रेडींग कसे करावे ?day trading पेक्षा call put तुलनेने जास्त सुरक्षीत आहे का ? कृपया एखादे नफ्याचे तसेच नुकसानाचे उदाहरण देउन सविस्तर माहीती द्यावी. 

मी ‘DERIVATIVE’ मध्ये ट्रेडिंग करत नाही त्यामुळे मी तुम्हाला त्याबद्दल माहिती देवू शकत नाही पण पुढे कधी त्या क्षेत्रात प्रवेश केला तर नक्की मराठीत माहिती ब्लोगवर टाकेन

नाव: shailesh Krishna Padelkar
तुमचा प्रश्न : Namskar Madam, mala aasevicharaycheaaheki company ni chi finanacial position tychya balance sheet varunkashi find karaychi tee company pudhekashi progress karnar aahe tya companicha share gyva ki nahi he kase tharvayche jara mala sangalka please.

इंटरनेटवरून कंपनीची माहिती मिळवा. कंपनीवर कर्ज किती आहे ते बघा, कंपनी फायद्यांत चाले आहे कां हे बघा लाभांश देते कां? सार्वजनिक क्षेत्रातील आहे की खासगी क्षेत्रातील आहे, कंपनीवर सरकारी नियंत्रण किती आहे.? कंपनीचे कॉर्पोरेट governanceचे रेकॉर्ड कसे आहे ? ह्या सर्व गोष्टी बघून तुम्ही निर्णय घ्या

नाव: vitthal
तुमचा प्रश्न : Namaste madam maze demat account open honyasathi thoda time aahe topryant me trading karu shakkto ka? Mazyakade laptop/computer nahi pan mi ha buisseness mobile Varian karu ichito aani 1 varshat hat ji income hoilntyatun computer ghenar as hi jidd aahe. Pan mobile madhun trading kase Karachi te sanga. aani share madhe kiti group astay te mala mahit nahi ‘A’ group madhil share konte tehi sanga.pl comment tumala milala ki lavkar margdarshan kara.

‘A’ ग्रुपच्या शेअर्स साठी तुम्ही ‘GOOGLE SEARCH ‘ मध्ये ‘A GROUP SHARES’ म्हणून सर्च केला तर ‘A ग्रुपच्या शेअर्सची यादी मिळू शकेल . बाकीच्या माहितीसाठी माझी वहिनी या विभागातील दिवाळी अंकाचा म्हणजे ११ वा पोस्ट वाचा. तुम्ही   मोबाईलवरून  शेअर्सचे भाव जाणून घेवून ब्रोकरकडे फोन करून खरेदी विक्री करू शकता. तुम्हाला जर मोबाईलचा वापर करून ओंन लाईन ट्रेडिंग करायचे असेल तर तुम्ही  जिथे ‘DEMAT’ अकौंट उघडला असेल त्यांचे मोबाईलवरून ट्रेडिंग करण्यासाठी जी ‘APP’ ची सुविधा असेल ती डाउन लोड करावी लागेल. मोबाईल बँकिंगची सुविधा  हवी आहे असे तुम्हाला ‘DEMAT’ आणी ट्रेडिंग अकौंट उघडताना  कळवावे लागते. बाकीचे मार्गदर्शन तुम्हाला तुमचा ब्रोकर करेल.

Advertisements
This entry was posted in Question and answers and tagged , , , , , , on by .

About bpphatak

मी भाग्यश्री फाटक. तशी मी तुमच्यापेक्षा वेगळी अशी कुणी नाही. किंबहुना तुमच्यातलीच एक आहे. आता तुमच्यातली म्हणजे कदाचित १९९० किवा २००० च्या काळातली मी नसेन. पण जर वाचकांमध्ये जर कोणी गृहिणी असतील ज्यांची लग्न १९७५-१९८५ मध्ये झाली असतील आणि ज्यांनी गृहिणी ची भूमिका मुलं मोठी होई पर्यंत चोख पणे बजावली असेल, तर तुमच्यात आणि माझ्यात फारसा फरक नसेल. २००२ पर्यंत मी फकत एक गृहिणी होते आणि आज २०१२ साली मी stock market मधली एक यशस्वी गुंतवणूकदार आहे. आज मागे वळून बघताना लक्षात येतंय कि मी आरपार बदलून गेलीये. आयुष्याला एक नवीन दिशा मिळालीये. यश, संपत्ती, प्रतिष्ठा, आदर , मानसम्मान सगळं काही मिळालंय. आधी लोकां कडून stock market बद्दल सल्ले घेणारी मी आज विश्वासानी लोकांना ‘investment advice ‘ देत आहे. या blog च्या माध्यमातून माझ्या आयुष्याचा २००२ ते २०१२ हा प्रेरणादायी काळ तुमच्या पुढे मांडावा असं मी ठरवलंय. उद्देश सोपा आहे, माझा गृहिणी ते stock market investor हा प्रवास कदाचीत तुम्हालाहि share market च्या वाटे वर मदत करू शकेल , आणि share market मधली मजा वाचून तुमची मार्केटबद्दलची भीती कमी होईल.

3 thoughts on “तुमचे प्रश्न – माझी उत्तरं – June २०१५

    1. surendraphatak

      ​तुमच्या प्रश्नावरून असे जाणवते की तुम्ही फक्त ‘DEMAT’ अकौंट ओपन केला आहे ट्रेडिंग अकौंट नाही. शेअर्सची खरेदीविक्री करून पैसे कमवायचे ​असतात त्यामुळे ट्रेडिंग अकौंट ओपन करायला हवा. जर इंट्राडे ट्रेड केलांत तर ते शेअर्स ‘DEMAT’ अकौंटवर जात नाहीत. परंतु short टर्म, मिडीयम टर्म ,LONG टर्म साठी शेअर्स खरेदी केल्यास ते शेअर्स तुम्ही विकेपर्यंत ‘DEMAT’ अकौटवर जमा राहतात. तुम्ही ते शेअर विकल्यावर ”DEMAT’ अकौट वरून वजा होतात .. शेअर्समध्ये ट्रेडिंग करणे म्हणजेच रोजच्यासारखीच बाजारहाट आहे.. तुम्ही उगीचच त्याचा बाऊ करून घाबरत आहांत. त्यामुळे घाबरून जाण्याची गरज नाही तुम्ही प्रोसिजर समजावून घ्या आणी ट्रेडिंग चालू करा.

  1. पिंगबॅक तुमचे प्रश्न – माझी उत्तरं – July – Aug २०१५ | Stock Market आणि मी

प्रतिक्रिया व्यक्त करा

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  बदला )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  बदला )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  बदला )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  बदला )

w

Connecting to %s