आजचं मार्केट – २३ मे २०१८

आजचं मार्केट – २३ मे २०१८

आज मार्केटमध्ये गोंधळ चालू होता. बुल्स आणि बेअर्सची रस्सीखेच चालू होती. आंतरराष्ट्रीय संकेतही फारसे चांगले नव्हते. USA आणि चीन यांच्यातील ट्रेंड वाटाघाटी फीसकटल्या

OPEC देशांनी क्रूड चे उत्पादन १ जून २०१८ पासून वाढवू असे जाहीर केले.त्यामुळे क्रूडच्या दरवाढीला थोडासा लगाम लागला. रुपया US $ =Rs ६८.४२ पर्यंत घसरला. त्यामुळे IT क्षेत्रातील कंपन्या विशेषतः मिडकॅप IT कंपन्या जास्त वाढल्या. सरकारी बँकांबद्दल काही खबर येईल असा सुगावा लागल्यामुळे सरकारी बँकांचे शेअर्स वाढत होते.त्यात स्टेट बँक ऑफ इंडियाचा पुढाकार होता. वेदांताच्या तुतिकोरिन येथील कॉपर स्मेल्टिंग प्लांटच्या विस्तार योजनेला विरोध झाला कोर्टानेही मनाई केली. परिणामी वेदांताचा शेअर पडला आणि बाकिचे धातू क्षेत्रातील शेअर्सही पडले. बजाज इलेक्ट्रिकल्स आणि ग्रासिम यांचे निकाल चांगले आले. पण दोन्हीतही वन टाइम लॉस होता. GVK पॉवरचा निकाल चांगला आला. टाटा मोटर्स मात्र अजूनही टर्न अराउंड झाली नाही.

आजचे लक्षवेधी

  • मिंडा इंडस्ट्रीजने २:१ असा बोनस दिला. ( तुमच्या जवळ असलेल्या १ शेअरसाठी २ बोनस शेअर्स मिळतील)
  • २८ मे २०१८ रोजी M M .FORGING ची बोनस फंड उभारणी आणि लाभांशावर विचार करण्यासाठी बोर्ड ऑफ डायरेक्टर्स ची बैठक आहे.
  • अलाहाबाद बँकेचे रेटिंग CARE या रेटिंग एजन्सीने कमी केले.

आज निफ्टीने १०४५० चा स्तरही सोडला. जर निफ्टी १०४२१ ला थांबले नाही तर १०३५० पर्यंत मार्केट खाली जाण्याची शक्यता आहे. पण मार्केटच्या पडझडीचा फायदा चांगले लार्ज कॅप शेअर्स खरेदी करण्यासाठी करावा.

सेन्सेक्स ३४३४४ निफ्टी १०४३० आणि बँक निफ्टी २५६८४ वर बंद झाले

भाग्यश्री फाटक
www.marketaanime.com – सध्या सोप्या भाषेत शेअर मार्केट
share करा पण क्रेडिट देऊन !!

Advertisements
This entry was posted in Weekly market review and tagged , , , , , , , on by .

About bpphatak

मी भाग्यश्री फाटक. तशी मी तुमच्यापेक्षा वेगळी अशी कुणी नाही. किंबहुना तुमच्यातलीच एक आहे. आता तुमच्यातली म्हणजे कदाचित १९९० किवा २००० च्या काळातली मी नसेन. पण जर वाचकांमध्ये जर कोणी गृहिणी असतील ज्यांची लग्न १९७५-१९८५ मध्ये झाली असतील आणि ज्यांनी गृहिणी ची भूमिका मुलं मोठी होई पर्यंत चोख पणे बजावली असेल, तर तुमच्यात आणि माझ्यात फारसा फरक नसेल. २००२ पर्यंत मी फकत एक गृहिणी होते आणि आज २०१२ साली मी stock market मधली एक यशस्वी गुंतवणूकदार आहे. आज मागे वळून बघताना लक्षात येतंय कि मी आरपार बदलून गेलीये. आयुष्याला एक नवीन दिशा मिळालीये. यश, संपत्ती, प्रतिष्ठा, आदर , मानसम्मान सगळं काही मिळालंय. आधी लोकां कडून stock market बद्दल सल्ले घेणारी मी आज विश्वासानी लोकांना ‘investment advice ‘ देत आहे. या blog च्या माध्यमातून माझ्या आयुष्याचा २००२ ते २०१२ हा प्रेरणादायी काळ तुमच्या पुढे मांडावा असं मी ठरवलंय. उद्देश सोपा आहे, माझा गृहिणी ते stock market investor हा प्रवास कदाचीत तुम्हालाहि share market च्या वाटे वर मदत करू शकेल , आणि share market मधली मजा वाचून तुमची मार्केटबद्दलची भीती कमी होईल.

2 thoughts on “आजचं मार्केट – २३ मे २०१८

प्रतिक्रिया व्यक्त करा

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  बदला )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  बदला )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  बदला )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  बदला )

w

Connecting to %s