आजचं मार्केट – २४ मे २०१८

आजचं मार्केट – २४ मे २०१८

आज मार्केटमध्ये शॉर्ट कव्हरिंग रॅली होती. फेडच्या बैठकीची मिनिट्स जाहीर झाली त्याचा हा परिणाम होता. २०१८ या वर्षात ४ वेळा दर वाढविण्याच्या ऐवजी ३ वेळा दर वाढविण्याची शक्यता दर्शवली. त्यामुळे बॉण्ड यिल्ड थोडे कमी झाले. थोडक्यात काय तर विदेशी बाजाराकडून बुल्सना मदत मिळाली. बेअर्सची पीछेहाट झाली. त्यांना शॉर्ट्स कव्हर करावे लागले.

आज गुरुवार, बँकिंग शेअर्सच्या साप्ताहिक एक्स्पायरीचा दिवस बँकिंग शेअर्सनीही तेजीला हातभार लावला. टाटा मोटर्सचा निकाल खराब आलाच पण USA चे अध्यक्ष ट्रम्प यांनी USA मध्ये होणाऱ्या ऑटो इंपोर्ट्सची चौकशी करावी असे आदेश दिले. त्यामुळे टाटा मोटर्सचा शेअर गडगडला. पेट्रोल आणि डिझेल यांचे दर सतत वाढत आहेत ही चिंता सरकारला सतावते आहे. ‘रोगापेक्षा उपाय भयानक’अशी स्थिती मार्केटची झाली. अनेक उपायांचा विचार करता करता ONGC आणि OIL INDIA वर विंडफॉल कर बसवता येईल कां ? अशी विचारणा होते आहे. कडुलिंबाच्या झाडावर कारल्याचा वेल चढवावा तशीच ही अवस्था होती. त्यामुळे ONGC आणि OIL INDIA चे शेअर पडले. सिटी युनियन बँक, गेल, NCC, एरॉस इंटरनॅशनल, IGL, २० मायक्रॉन्स, गोदरेज इंडस्ट्रीज, यांचे निकाल चांगले आले. इंगरसोल रँड आज एक्स स्पेशल लाभांश झाला. ग्रॅनुअल्सचा निकाल निराशाजनक होता.

विशेष लक्षवेधी

  • सिटी युनियन बँकेने १० शेअर्स वर १ बोनस शेअर जाहीर केला.
  • सन फार्मा, बँक ऑफ बरोडा , BEML, सेंट्रल बँक, एरिस लाईफसायन्सेस, गुड इयर टायर, IDBI बँक, NBCC यांचे निकाल उद्या लागतील.

उद्याचे नाट्य कसे रंगेल, बुल्सची किं बेअर्सची सरशी होते हते उद्या पाहू या.

भाग्यश्री फाटक
www.marketaanime.com – साध्या सोप्या भाषेत शेअर मार्केट
share करा पण क्रेडिट देऊन !!

Advertisements
This entry was posted in Weekly market review and tagged , , , , , , , on by .

About bpphatak

मी भाग्यश्री फाटक. तशी मी तुमच्यापेक्षा वेगळी अशी कुणी नाही. किंबहुना तुमच्यातलीच एक आहे. आता तुमच्यातली म्हणजे कदाचित १९९० किवा २००० च्या काळातली मी नसेन. पण जर वाचकांमध्ये जर कोणी गृहिणी असतील ज्यांची लग्न १९७५-१९८५ मध्ये झाली असतील आणि ज्यांनी गृहिणी ची भूमिका मुलं मोठी होई पर्यंत चोख पणे बजावली असेल, तर तुमच्यात आणि माझ्यात फारसा फरक नसेल. २००२ पर्यंत मी फकत एक गृहिणी होते आणि आज २०१२ साली मी stock market मधली एक यशस्वी गुंतवणूकदार आहे. आज मागे वळून बघताना लक्षात येतंय कि मी आरपार बदलून गेलीये. आयुष्याला एक नवीन दिशा मिळालीये. यश, संपत्ती, प्रतिष्ठा, आदर , मानसम्मान सगळं काही मिळालंय. आधी लोकां कडून stock market बद्दल सल्ले घेणारी मी आज विश्वासानी लोकांना ‘investment advice ‘ देत आहे. या blog च्या माध्यमातून माझ्या आयुष्याचा २००२ ते २०१२ हा प्रेरणादायी काळ तुमच्या पुढे मांडावा असं मी ठरवलंय. उद्देश सोपा आहे, माझा गृहिणी ते stock market investor हा प्रवास कदाचीत तुम्हालाहि share market च्या वाटे वर मदत करू शकेल , आणि share market मधली मजा वाचून तुमची मार्केटबद्दलची भीती कमी होईल.

प्रतिक्रिया व्यक्त करा

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  बदला )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  बदला )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  बदला )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  बदला )

w

Connecting to %s