आजचं मार्केट – २५ मे २०१८

like करा, शेअर करा आणि अवघ्या महाराष्ट्रापर्यंत पोहोचावा. रोजचं मार्केट विश्लेषण मिळवण्यासाठी आमचा blog subscribe आणि page like करायला विसरू नका

आजचं मार्केट – २५ मे २०१८

आज सकाळपासूनच मार्केटमध्ये तेजीचा मूड होता. त्याला कारणही तसेच होते. क्रूडचा भाव कमी होऊ लागला. रुपया वधारला. बॉण्ड यिल्ड कमी झाले. VIX कमी झाले. USA च्या मार्केटमध्ये V शेप रिकव्हरी झाली.USA चे अध्यक्ष ट्रम्प यांनी १२ जूनला उत्तर कोरिया बरोबर ठरलेली मीटिंग रद्द केली ही एकच नकारात्मक बाब होती. निफ्टी १०५०० चा स्तरावर टिकतोय असे वाटल्यावर शॉर्टकव्हरिंग बरोबर नवीन खरेदी दिसली. त्यामुळे मार्केटचा मूड बदलला आणि निफ्टी इंट्राडे १०० अंक वधारला.

गुजरात अल्कलीज, सुदर्शन केमिकल्स, कोची शिपयार्ड, MOIL, मंगलोर केमिकल्स, युनायटेड स्पिरिट, युनायटेड ब्रुवरीज,करूर वैश्य बँक, टेक महिंद्र यांचे तिमाही निकाल चांगले आले. कमिन्स आणि गुजरात सिद्धी सिमेंट या तोट्यातून फायद्यात आल्या. काकतीया सिमेंट, झुआरी ऍग्रो या फायद्यातील कंपन्यांना तोटा झाला. IDBI बँकेचा निकाल असमाधानकारक होता.

NSE आणि MCX यांचे मर्जर होणार अशी खसखस मार्केटमध्ये पिकते आहे. MCX ने आमचा असा काही विचार नाही असे स्पष्ट केले तरीसुद्धा MCX चा शेअर Rs १०० ने वाढला. १ऑक्टोबर २०१८ पासून इक्विटी, कमोडिटी आणि वायदा बाजारात युनिफाईड लायसेन्स पॉलिसी अमलात येणार आहे. त्यामुळे कमोडिटी, इक्विटी आणि वायदा बाजार यासाठी वेगवेगळी लायसेन्स लागणार नाहीत. म्हणून NSE आणि MCX यांचे मर्जर घाटत आहे अशी अटकळ आहे.
COX AND KINGS ला RBI कडून NBFC बिझिनेससाठी लायसेन्स मिळाले.

कावेरी सीड्स ने Rs ६७५ प्रती शेअर ‘BUY BACK’ जाहीर केला. कंपनी फक्त २९ लाख शेअर्स BUY BACK करणार आहे. कंपनीकडे कॅश आहे, समोर अशी कोणतीही योजना नाही ज्यामुळे कंपनीची प्रगती होईल अशावेळी BUY BACK केला तर शेअर्सचा भाव वाढतो त्यामुळे गुंतवणूकदारांचा फायदा होतो. रेशियो सुधारतात. पण कावेरी सीडच्या बाबतीत असे कोणतेही कारण दिसत नाही. त्यामुळे कंपनीच्या शेअरचा भाव वाढण्याऐवजी पडला.

विशेष लक्षवेधी

  • पुढील आठवड्यात लार्सन & टुब्रो, NTPC, भेल, BPCL महिंद्रा आणि महिंद्रा, ऑइल इंडिया, ONGC यांचे निकाल आहेत.
  • टेक महिंद्र या कंपनीने Rs १४ प्रती शेअर लाभांश जाहीर केला.
  • १ जून २०१८ पासून MSCI निर्देशांकात बदल होणार आहे.
  • २९ मे २०१८ रोजी हवामानाविषयी अंदाज वर्तवला जाईल.

BSE निर्देशांक सेन्सेक्स ३४९२४ NSE चा निर्देशांक निफ्टी १०६०५ बँक निफ्टी २६२७३ वर बंद झाले. सोमवारी मार्केट पहिला अर्धा दिवस तरी तेजीत राहील आणि नंतर प्रॉफिट बुकिंग होईल असे वाटते.

भाग्यश्री फाटक
http://www.marketaanime.com – साध्या आणि सोप्या भाषेत शेअर मार्केट

share करा पण क्रेडिट देऊन !!

 

Advertisements
This entry was posted in Weekly market review and tagged , , , , , , , on by .

About bpphatak

मी भाग्यश्री फाटक. तशी मी तुमच्यापेक्षा वेगळी अशी कुणी नाही. किंबहुना तुमच्यातलीच एक आहे. आता तुमच्यातली म्हणजे कदाचित १९९० किवा २००० च्या काळातली मी नसेन. पण जर वाचकांमध्ये जर कोणी गृहिणी असतील ज्यांची लग्न १९७५-१९८५ मध्ये झाली असतील आणि ज्यांनी गृहिणी ची भूमिका मुलं मोठी होई पर्यंत चोख पणे बजावली असेल, तर तुमच्यात आणि माझ्यात फारसा फरक नसेल. २००२ पर्यंत मी फकत एक गृहिणी होते आणि आज २०१२ साली मी stock market मधली एक यशस्वी गुंतवणूकदार आहे. आज मागे वळून बघताना लक्षात येतंय कि मी आरपार बदलून गेलीये. आयुष्याला एक नवीन दिशा मिळालीये. यश, संपत्ती, प्रतिष्ठा, आदर , मानसम्मान सगळं काही मिळालंय. आधी लोकां कडून stock market बद्दल सल्ले घेणारी मी आज विश्वासानी लोकांना ‘investment advice ‘ देत आहे. या blog च्या माध्यमातून माझ्या आयुष्याचा २००२ ते २०१२ हा प्रेरणादायी काळ तुमच्या पुढे मांडावा असं मी ठरवलंय. उद्देश सोपा आहे, माझा गृहिणी ते stock market investor हा प्रवास कदाचीत तुम्हालाहि share market च्या वाटे वर मदत करू शकेल , आणि share market मधली मजा वाचून तुमची मार्केटबद्दलची भीती कमी होईल.

2 thoughts on “आजचं मार्केट – २५ मे २०१८

    1. surendraphatak

      मी कोणत्याही शेअर बद्दल  किंवा  सेक्टर बद्दल  सांगत नाही. शेअर मार्केट समजावून देण्याचे काम मी करत आहे मार्केट नीट समजावून घेतल्यास आपण स्वतः एखादा सेक्टर किंवा एखादा शेअर शोधण्या इतके  सक्षम होऊ शकता 

प्रतिक्रिया व्यक्त करा

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  बदला )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  बदला )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  बदला )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  बदला )

w

Connecting to %s