आजचं मार्केट – २८ मे २०१८

like करा, शेअर करा आणि अवघ्या महाराष्ट्रापर्यंत पोहोचावा. रोजचं मार्केट विश्लेषण मिळवण्यासाठी आमचा blog subscribe आणि page like करायला विसरू नका

आजचं मार्केट – २८ मे २०१८

मान्सूनचे केरळ आणि कर्नाटकामध्ये आगमन झाले म्हणून आज मार्केट आनंदात होते. सलग तिसर्या दिवशी म्हणजेच गुरुवार शुक्रवार आणि सोमवार मार्केट तेजीत होते. क्रूडच्या किमतीने घेतलेली माघार आणि रुपयाच्या मूल्यात झालेली वाढ यामुळे DII आणि FII यांनी भारतीय मार्केटमध्ये खरेदी सुरु केली.त्याचेच प्रतिबिंब मार्केटमधल्या तेजीत जाणवले. त्याच बरोबर USA च्या ऑफिसर टीम ने USA चे अध्यक्ष ट्रम्प आणि उत्तरकोरियाचे किम यांच्यातील परिषदेची तयारी सुरु केली. मंदीच्या पोझिशन लोकांना बंद कराव्या लागल्या. हेच बरोबर चित्र चार्टमध्येही दिसते आहे. THREE WHITE SOLDIERS ही रचना दिसायला लागली.ही रचना मंदीच्या शेवटी तयार होते. मंदी संपत आली हे दर्शवते. मार्केट मधील सेंटीमेंट बदलते आहे आशादायी वातावरण तयार होते आहे.

गुरुवारपासून मार्केट आधीच्या दिवशीपेक्षा वरच्या स्तरावर उघडले आणि वरच्या स्तरावर बंद झाले. चार्टमध्ये या तीन कँडल आपल्याला हिरव्या रंगाच्या दिसतील. २४ मे, २५ मे आणि २८ मे या तीन दिवसांच्या या तीन कँडल्स आहेत.

NTPC, लार्सन अँड टुब्रो( Rs १६ प्रती शेअर लाभांश), सन फार्मा यांचा निकाल चांगला आला. पेट्रोल आणि डिझेल मध्ये फ्युचर्स चालू करण्यासाठी ऑइल मंत्रालयाने परवानगी दिली. त्यामुळे MCX चा शेअर वधारला. मनपसंद बिव्हरेजीस या कंपनीच्या DELOITTE या ऑडिटर्सनी राजीनामा दिला. त्यामुळे घाबरून जाऊन लोकांनी शेअर्स विकल्यामुळे २०% शेअर पडला. डिव्हिज लॅब यांनी Rs १० प्रती शेर लाभांश जाहीर केला.

विशेष लक्षवेधी
GIC चा निकाल चांगला आला आणि त्यांनी १:१ बोनस जाहीर केला.

हा एक्स्पायरी वीक आहे. त्यामुळे मार्केट अस्थिर असण्याची शक्यता आहे. BSE निर्देशांक सेन्सेक्स ३५१६५ NSE निर्देशांक निफ्टी १०६८८ आणि बँक निफ्टी २६६१४ वर बंद झाले.

भाग्यश्री फाटक
http://www.marketaanime.com – साध्या आणि सोप्या भाषेत शेअर मार्केट

share करा पण क्रेडिट देऊन !!

 

Advertisements
This entry was posted in Weekly market review and tagged , , , , , , , on by .

About bpphatak

मी भाग्यश्री फाटक. तशी मी तुमच्यापेक्षा वेगळी अशी कुणी नाही. किंबहुना तुमच्यातलीच एक आहे. आता तुमच्यातली म्हणजे कदाचित १९९० किवा २००० च्या काळातली मी नसेन. पण जर वाचकांमध्ये जर कोणी गृहिणी असतील ज्यांची लग्न १९७५-१९८५ मध्ये झाली असतील आणि ज्यांनी गृहिणी ची भूमिका मुलं मोठी होई पर्यंत चोख पणे बजावली असेल, तर तुमच्यात आणि माझ्यात फारसा फरक नसेल. २००२ पर्यंत मी फकत एक गृहिणी होते आणि आज २०१२ साली मी stock market मधली एक यशस्वी गुंतवणूकदार आहे. आज मागे वळून बघताना लक्षात येतंय कि मी आरपार बदलून गेलीये. आयुष्याला एक नवीन दिशा मिळालीये. यश, संपत्ती, प्रतिष्ठा, आदर , मानसम्मान सगळं काही मिळालंय. आधी लोकां कडून stock market बद्दल सल्ले घेणारी मी आज विश्वासानी लोकांना ‘investment advice ‘ देत आहे. या blog च्या माध्यमातून माझ्या आयुष्याचा २००२ ते २०१२ हा प्रेरणादायी काळ तुमच्या पुढे मांडावा असं मी ठरवलंय. उद्देश सोपा आहे, माझा गृहिणी ते stock market investor हा प्रवास कदाचीत तुम्हालाहि share market च्या वाटे वर मदत करू शकेल , आणि share market मधली मजा वाचून तुमची मार्केटबद्दलची भीती कमी होईल.

One thought on “आजचं मार्केट – २८ मे २०१८

प्रतिक्रिया व्यक्त करा

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  बदला )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  बदला )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  बदला )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  बदला )

w

Connecting to %s