आजचं मार्केट – २९ मे २०१८

like करा, शेअर करा आणि अवघ्या महाराष्ट्रापर्यंत पोहोचावा. रोजचं मार्केट विश्लेषण मिळवण्यासाठी आमचा blog subscribe आणि page like करायला विसरू नका

आजचं मार्केट – २९ मे २०१८

जगातील सगळ्या देशांच्या चलनाबरोबर तुलना केल्यास US $ मजबूत होतो आहे असे जाणवते. त्यामुळे अर्थातच रुपया कमजोर होत आहे. आज RBI ने ओपन मार्केट ऑपरेशन द्वारे US $ विकले असे सांगत होते. या सगळ्यामुळे मार्केटमधील रचना सातत्यानें बदलते आहे. तिमाही निकालांचा परिणाम आहेच. अनिश्चिततेचे प्रमाण वाढले आहे.

इटलीमध्ये सरकार फॉर्म होऊ शकत नाही. इटलीच्या अर्थमंत्रीपदी युरोला विरोध करणारा माणूस येतो आहे. त्यामुळे युरोपियन कॉमन युनियनमध्ये खळबळ माजून युरोपियन मार्केट्स पडली. USA ची मार्केट ही पडली. आणि त्याचा परिणाम भारतीय मार्केट्सवरही झाला.

भेल, महिंद्रा आणि महिंद्रा, ईपका लॅब,कोल इंडिया, ऑइल इंडिया, याचे तिमाही निकाल चांगले आले. ऑरोबिंदो फार्मा, बँक ऑफ इंडिया यांचे निकाल असमाधानकारक होते. निटको टाईल्स तोट्यातून फायद्यात आली तर DCM श्रीराम फायद्यातून तोट्यात गेली. साखरेच्या संबंधातील निर्णय चांगलाच गाजतो आहे आणि सगळ्यांची दाणादाण उडवतो आहे. आजच्या मंत्रिमंडळाच्या बैठकीत साखरेसंबंधी निर्णय घेतला जाणार होता पण पंतप्रधान २ जून पर्यंत विदेश दौऱ्यावर असल्यामुळे उपरोल्लेखित बैठक रद्द झाली.त्यामुळे साखर उत्पादक कंपन्यांचे शेअर्स पडले. २०१९ च्या निवडणुका डोळ्यासमोर ठेवून दिल्ली राज्य सरकारने औषधांच्या किमती निश्चित केल्या. याचा प्रतिकूल परिणाम अपोलो हॉस्पिटल आणि फोर्टिस हेल्थकेअर या शेअर्सवर झाला. CNG आणि PNG यांचे दर वाढल्यामुळे IGL आणि MGL यांचे शेअर्स वाढले.

विशेष लक्षवेधी

  • वेदांताचा तुतिकोरिन येथील प्लांट बंद होतो आहे याचा फायदा कोणाला होईल याचा विचार केला पाहिजे. कॉपरची उत्पादनक्षमता ४६% ने कमी होईल त्यामुळे हिंदुस्थान कॉपरच्या उत्पादनासाठी ची मागणी वाढली त्यामुळे हा शेअर वाढला.
  • ऑडिटरने राजीनामा दिला ही बातमी वाचली की खळबळ उडते आणि शेअर २०% पर्यंत पडतो. पण ही बातमी खरी की खोटी याची शहानिशा केली पाहिजे. आज स्ट्राइड्स शसूनच्या बाबतीत असेच घडले. कंपनीने ताबडतोब खुलासा केला की ऑडिटर्सनी राजीनामा दिलेला नाही. त्यासरशी पडत असलेला शेअर वाढला.

आज मी आपल्याला MGL चा चार्ट दाखवत आहे यामध्ये ‘थ्री स्टार्स इन साऊथ’ या रचने विषयी माहिती देत आहे.

Source – chartlink.com

आपण २१ मे २०१८ पासून २९ मे २०१८ पर्यंतच्या कँडल्स बघितल्या तर २२ मे २०१८ रोजी शेअरमध्ये मोठ्या प्रमाणावर मंदी आढळते. त्यानंतर तीन दिवस म्हणजे २३ २४ २५ मे २०१८ रोजी शेअरने बॉटम बनवण्याचा प्रयत्न केला आहे म्हणजे तीन चांदण्या मंदीनंतर जाणवतात. त्यानंतर २८ तारखेची कँडल तेजीची आहे. हा शेअर Rs १३०० पासून Rs ८०० पर्यंत खाली आला आहे. थोड्याच दिवसात बॉटम फॉर्म होईल असे दिसते.

उद्या अबन ऑफशोअर, बर्जर पेंट्स, फोर्टिस हेल्थकेअर,ONGC , अपोलो हॉस्पिटल्स आणि ITDC या कंपन्यांचे तिमाही निकाल होतील. एक्स्पायरीला दोन दिवस बाकी असल्यामुळे मार्केटमध्ये अस्थिरता राहील. निफ्टी १०७०० च्या आसपास एक्स्पायरी होईल असे वाटते.

BSE निर्देशांक सेन्सेक्स ३४९४९ NSE निर्देशांक निफ्टी १०६३३ तर बँक निफ्टी २६२५४ वर बंद झाला.

भाग्यश्री फाटक
http://www.marketaanime.com – साध्या आणि सोप्या भाषेत शेअर मार्केट

share करा पण क्रेडिट देऊन !!

 

Advertisements
This entry was posted in Weekly market review and tagged , , , , , , , on by .

About bpphatak

मी भाग्यश्री फाटक. तशी मी तुमच्यापेक्षा वेगळी अशी कुणी नाही. किंबहुना तुमच्यातलीच एक आहे. आता तुमच्यातली म्हणजे कदाचित १९९० किवा २००० च्या काळातली मी नसेन. पण जर वाचकांमध्ये जर कोणी गृहिणी असतील ज्यांची लग्न १९७५-१९८५ मध्ये झाली असतील आणि ज्यांनी गृहिणी ची भूमिका मुलं मोठी होई पर्यंत चोख पणे बजावली असेल, तर तुमच्यात आणि माझ्यात फारसा फरक नसेल. २००२ पर्यंत मी फकत एक गृहिणी होते आणि आज २०१२ साली मी stock market मधली एक यशस्वी गुंतवणूकदार आहे. आज मागे वळून बघताना लक्षात येतंय कि मी आरपार बदलून गेलीये. आयुष्याला एक नवीन दिशा मिळालीये. यश, संपत्ती, प्रतिष्ठा, आदर , मानसम्मान सगळं काही मिळालंय. आधी लोकां कडून stock market बद्दल सल्ले घेणारी मी आज विश्वासानी लोकांना ‘investment advice ‘ देत आहे. या blog च्या माध्यमातून माझ्या आयुष्याचा २००२ ते २०१२ हा प्रेरणादायी काळ तुमच्या पुढे मांडावा असं मी ठरवलंय. उद्देश सोपा आहे, माझा गृहिणी ते stock market investor हा प्रवास कदाचीत तुम्हालाहि share market च्या वाटे वर मदत करू शकेल , आणि share market मधली मजा वाचून तुमची मार्केटबद्दलची भीती कमी होईल.

प्रतिक्रिया व्यक्त करा

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  बदला )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  बदला )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  बदला )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  बदला )

w

Connecting to %s