आजचे मार्केट – ३१ मे 2018

like करा, शेअर करा आणि अवघ्या महाराष्ट्रापर्यंत पोहोचावा. रोजचं मार्केट विश्लेषण मिळवण्यासाठी आमचा blog subscribe आणि page like करायला विसरू नका

आजचे मार्केट – ३१ मे

आज मार्केटचा मूड चांगला होता आंतरराष्ट्रीय मार्केट तेजीत होती. निवडणुकांचा कौल विरोधी पक्षांच्या बाजूने लागला तरी मार्केटनी डोळे मिटून घेतले होते. एक्स्पायरी असल्यामुळे प्रत्येकजण पोझिशन रोल ओव्हर करावी का क्लोज करावी याच विचारात होता. या गदारोळात मार्केट ४०० पाईंट वाढले. मी आपल्याला सांगितले होते की निफ्टीची एक्स्पायरी १०७०० च्या आसपास होईल ते खरे झाले.

भारत डायनामिकस , मिश्र धातू ​निगम, BGR एनर्जी , KNR CONSRTUCTION , इन्फिबीम, TORRENT फार्मा , पुंज लॉइड यांचे निकाल चांगले आले. अहलुवालिया काँट्रॅक्टस, MTNL, यांचे निकाल असमाधानकारक आले. ऑडिटर्सच्या राजीनाम्याचे सत्र निवळताना दिसत नाही. अटलांटाचे ऑडिटर्स PWC यांनी राजीनामा दिला. यावेळी दिलेल्या राजीनाम्यांमुळे शेअर्सचा भाव २०% पडून त्याला लोअर सर्किट लागते. त्यामुळे शेअर होल्डर्सचे नुकसान होते. खरे पाहता काय काय घडले ते शेअरहोल्डर्सना खुलासेवार समजले पाहिजे . पण काही का असेना गुंतवणूक करताना कॉर्पोरेट गव्हरनन्सचे नियम पाळले जात आहेत की नाही याकडे लक्ष द्यावे. म्हणजे गुंतवणुकीचे आरोग्य चांगले राहते.

सेबीने HDFC बँकेसाठी FII साठी असलेली विंडो १ जूनपासून बंद केली. त्यामुळे आता प्रीमियम देऊनही FII मार्केट मधून HDFC बँकेचे शेअर्स खरेदी करू शकणार नाहीत. ओरिएंट सिमेंटने १ वर्षांची मुदत संपल्यामुळे JP असोसिएटचे दोन प्लांट विकत घेण्याचे कॉन्ट्रॅक्ट रद्द केले.हे शेअरहोल्डरना आवडले त्यामुळे शेअर वाढला. पॉवर ग्रीडने रेल्वेची सिग्नल यंत्रणा सुधारण्यासाठी MOU केले. महिंद्रा आणि महिन्द्राने चाकण येथील प्लांटमध्ये EV बनवण्यासाठी महाराष्ट्र सरकार बरोबर MOU केले. महाराष्ट्राच्या राज्य सरकारने कंपनीला बरीच कन्सेशन दिली असे कंपनीतर्फे सांगण्यात आले. मॅकलाईड रसेल या कंपनीने Rs २१० प्रती शेअर या भावाने शेअर BUY BACK जाहीर केले

उद्यापासून MSCI निर्देशांकात बदल होणार. वायदे बाजारातील व्यवहारांसाठी ठेवावे लागणारे मार्जिन वाढणार. इनिशियल मार्जिन, एक्स्पोजर मार्जीन किंवा एक्स्ट्रीम लॉस मार्जिन , कॅलेंडर स्प्रेड मार्जिन, मार्क टू मार्केट सेटलमेंट हे सर्व सक्तीने ट्रेडर्स कडून वसूल करून एक्स्चेंजला किंवा क्लिअरिंग कॉर्पोरेशन ऑफ इंडिया. कळवले पाहिजे.

सिमेंट सेक्टरमधील मंदी संपत आली आहे असे दिसते. पुढील महिन्यासाठी निफ्टी ११००० चा कॉल १०६०० चा पुट त्याचप्रमाणे बँक निफ्टीमध्ये २७००० चा कॉल आणि २५५०० चा पुट यामध्ये खरेदी दिसली . यावरून पुढील महिन्यात निफ्टी १०६०० ते ११००० या दरम्यान आणि बँक निफ्टी २५५०० ते २७००० या दरम्यान राहील.

BSE निर्देशांक सेन्सेक्स ३५३२२ NSE निर्देशांक निफ्टी १०७३६ बँक निफ्टी २६९५६ वर बंद झाले

भाग्यश्री फाटक
http://www.marketaanime.com – साध्या आणि सोप्या भाषेत शेअर मार्केट

share करा पण क्रेडिट देऊन !!

 

Advertisements
This entry was posted in Weekly market review and tagged , , , , , , , on by .

About bpphatak

मी भाग्यश्री फाटक. तशी मी तुमच्यापेक्षा वेगळी अशी कुणी नाही. किंबहुना तुमच्यातलीच एक आहे. आता तुमच्यातली म्हणजे कदाचित १९९० किवा २००० च्या काळातली मी नसेन. पण जर वाचकांमध्ये जर कोणी गृहिणी असतील ज्यांची लग्न १९७५-१९८५ मध्ये झाली असतील आणि ज्यांनी गृहिणी ची भूमिका मुलं मोठी होई पर्यंत चोख पणे बजावली असेल, तर तुमच्यात आणि माझ्यात फारसा फरक नसेल. २००२ पर्यंत मी फकत एक गृहिणी होते आणि आज २०१२ साली मी stock market मधली एक यशस्वी गुंतवणूकदार आहे. आज मागे वळून बघताना लक्षात येतंय कि मी आरपार बदलून गेलीये. आयुष्याला एक नवीन दिशा मिळालीये. यश, संपत्ती, प्रतिष्ठा, आदर , मानसम्मान सगळं काही मिळालंय. आधी लोकां कडून stock market बद्दल सल्ले घेणारी मी आज विश्वासानी लोकांना ‘investment advice ‘ देत आहे. या blog च्या माध्यमातून माझ्या आयुष्याचा २००२ ते २०१२ हा प्रेरणादायी काळ तुमच्या पुढे मांडावा असं मी ठरवलंय. उद्देश सोपा आहे, माझा गृहिणी ते stock market investor हा प्रवास कदाचीत तुम्हालाहि share market च्या वाटे वर मदत करू शकेल , आणि share market मधली मजा वाचून तुमची मार्केटबद्दलची भीती कमी होईल.

प्रतिक्रिया व्यक्त करा

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  बदला )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  बदला )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  बदला )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  बदला )

w

Connecting to %s