आजचं मार्केट – ४ जून २०१८

like करा, शेअर करा आणि अवघ्या महाराष्ट्रापर्यंत पोहोचावा. रोजचं मार्केट विश्लेषण मिळवण्यासाठी आमचा blog subscribe आणि page like करायला विसरू नका

आजचं मार्केट – ४ जून २०१८

आज मार्केट दिवसभर मंदीत होते. याचे भागीदार म्हणजे सेबी आणि HDFC बँक.

सेबीने ASM कॅटेगरीमध्ये काही शेअर्सना ADDITIONAL SURVEILLANCE CATEGORY करून त्यांच्यासाठी ADDITIONAL SURVEILLANCE मेजर्स जाहीर केली. ही कॅटेगरी PRICE VARIATION आणि VOLATILITY यावर आधारित आहे. या प्रकारात सध्या BSE ने २० तर NSE ने १६ शेअर्सची नावे टाकली आहेत. गोवा कार्बन ग्राफाइट इंडिया, HEG, वेंकी’ज या कंपनीच्या शेअर्सची लोकांनी विक्री केली .

HDFC बँकेच्या FPI कॅटेगरी मध्ये मंजूर असलेले पर्सेंटेज वाढल्यामुळे सेबी च्या नियमानुसार हे पर्सेंटेज मंजूर पर्सेंटेजच्या आत आणण्यासाठी FPI ला ५ दिवसाच्या आत खरेदी केलेले शेअर्स विकण्याची परवानगी होती. FPI ने FPI मर्यादेपेक्षा जास्त खरेदी केलेले शेअर्स विकल्यामुळे HDFC चा शेअर पडला

DR रेड्डीजच्या श्रीकाकुलम प्लाण्टला USFDA ने क्लीन चिट दिली. त्यामुळे शेअर वाढला.  बँक ऑफ बरोडामध्ये तोट्यात चालणार्या लहान आणि मध्यम आकाराच्या चार सरकारी बँकांचे मर्जर होणार असल्याच्या बातमीमुळे बँक ऑफ बरोडाचा शेअर कोसळला. टाटा मोटर्सची ‘JLR’ ची विक्री ७% ने वाढली. त्यामुळे शेअर वाढला.  ‘एलिका’ मध्ये WHIRLPOOL ४९% स्टेक खरेदी करणार आहे.

UP मधील साखर उत्पादकांनी आपल्या अडचणींकडे सरकारचे लक्ष वेधून सरकारला इशारा दिला की पुढील क्रशिंग हंगाम पुष्कळच अडचणींचा असेल. उसाच्या किमतीबद्दल काहीच निश्चितता नाही. सिमेंट आणि कार्बाइड उत्पादन करणाऱ्या कंपन्यांना सरकारने पेट कोक आयात करण्यासंबंधीच्या निर्णयात बदल केल्यामुळे दिलासा मिळाला. आता या कंपन्या तसेच त्यांच्याशी संबंधित एजन्सीज प्रदूषण नियंत्रण बोर्डात स्वतःचे रजिस्ट्रेशन करून पेट कोक आयात करू शकतील.

अल्ट्राटेक सिमेंट आणि दालमिया भारत या कंपन्यात बिनानी सिमेंटच्या साठी चालू असलेल्या चढाओढीत एक फेरी दालमिया भारतने जिंकली. दालमिया भारतची याचिका सुप्रीम कोर्टाने मंजूर केली. आणि कर्जदार बँकांना अंतिम बोलीसाठी स्टे दिला.

HDIL या कंपनीने IDBI बँकेबरोबर OTS केली त्याच्यामुळे कंपनीची वसईची जमीन विकण्याचा निर्णय पुढे गेला.
वाढणारी महागाई लक्षात घेता RBI आपल्या दरात ०.२५% वाढ करेल अशी अपेक्षा व्यक्त केली जात आहे. RBI च्या मॉनेटरी पॉलिसी कमिटीची बैठक चालू आहे. ६ जून २०१८ रोजी RBI आपले तिमाही वित्तीय धोरण जाहीर करेल
RBI च्या १२ फेब्रुवारी २०१८ च्या डिफॉल्ट अकौंट साठीच्या नियमांविरुद्ध बँक अधिकाऱयांच्या असोसिएशनने केलेल्या याचिके संदर्भात दिल्ली हायकोर्टाने केंद्र सरकार आणी RBI ला नोटीस पाठवली. HDFC बँकेच्या शेअरमध्ये Rs ७६८ कोटींची ब्लॉक डील झाले.  विमानाने प्रवास करणाऱ्या अंतर्देशीय प्रवाशांची वाहतूक २५% ने वाढली.

अशा प्रकारे काही अपवाद वगळता आजचा दिवस बेअर्सनी गाजवला.

BSE चा निर्देशांक सेन्सेक्स ३५०११ NSE चा निर्देशांक निफ्टी १०६२८ आणि बँक निफ्टी २६२५७ वर बंद झाले.

 

Advertisements
This entry was posted in Weekly market review and tagged , , , , , , , on by .

About bpphatak

मी भाग्यश्री फाटक. तशी मी तुमच्यापेक्षा वेगळी अशी कुणी नाही. किंबहुना तुमच्यातलीच एक आहे. आता तुमच्यातली म्हणजे कदाचित १९९० किवा २००० च्या काळातली मी नसेन. पण जर वाचकांमध्ये जर कोणी गृहिणी असतील ज्यांची लग्न १९७५-१९८५ मध्ये झाली असतील आणि ज्यांनी गृहिणी ची भूमिका मुलं मोठी होई पर्यंत चोख पणे बजावली असेल, तर तुमच्यात आणि माझ्यात फारसा फरक नसेल. २००२ पर्यंत मी फकत एक गृहिणी होते आणि आज २०१२ साली मी stock market मधली एक यशस्वी गुंतवणूकदार आहे. आज मागे वळून बघताना लक्षात येतंय कि मी आरपार बदलून गेलीये. आयुष्याला एक नवीन दिशा मिळालीये. यश, संपत्ती, प्रतिष्ठा, आदर , मानसम्मान सगळं काही मिळालंय. आधी लोकां कडून stock market बद्दल सल्ले घेणारी मी आज विश्वासानी लोकांना ‘investment advice ‘ देत आहे. या blog च्या माध्यमातून माझ्या आयुष्याचा २००२ ते २०१२ हा प्रेरणादायी काळ तुमच्या पुढे मांडावा असं मी ठरवलंय. उद्देश सोपा आहे, माझा गृहिणी ते stock market investor हा प्रवास कदाचीत तुम्हालाहि share market च्या वाटे वर मदत करू शकेल , आणि share market मधली मजा वाचून तुमची मार्केटबद्दलची भीती कमी होईल.

4 thoughts on “आजचं मार्केट – ४ जून २०१८

 1. श्री अमित सुरेश भालेराव

  मी अमित भालेराव
  मी शेअर मार्केट मध्ये गेली 6 महिन्यापासून आहे
  मी equity कॅश मध्ये ट्रेड करतो
  आपला लेख आणि अनुभवाने मी खूप प्रभावित झालो आहे
  म्हणूनच आपले मार्गदर्शन व्हावे या हेतूने आपल्याला हा मॅसेज करीत आहे
  धन्यवाद

  श्री अमित भालेराव
  अध्यक्ष / संस्थापक – श्री सह्याद्रि बेरोजगार सेवा सहकारी संस्था मर्यादित
  9664364125 / 8369338285

प्रतिक्रिया व्यक्त करा

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  बदला )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  बदला )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  बदला )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  बदला )

w

Connecting to %s