आजचं मार्केट – १३ जून २०१८

like करा, शेअर करा आणि अवघ्या महाराष्ट्रापर्यंत पोहोचावा. रोजचं मार्केट विश्लेषण मिळवण्यासाठी आमचा blog subscribe आणि page like करायला विसरू नका

आजचं मार्केट – १३ जून २०१८
मार्केट आज फेडच्या निर्णयाची वाट बघत होते . मार्केटमध्ये आज थकावटही जाणवत होती. महागाई वाढली होती. पण ग्रोथ समाधानकारक होती. आज मार्केट बरेचसे  दोलायमान होते.
पेज इंडस्ट्रीजने जॉकी या कंपनीबरोबरचा करार वाढवला. भारत २२ ETF चा फॉलो- ऑन- इशू  येणार आहे. यावेळी एक्सिस बँक, ITC, लार्सन अँड टुब्रो यातील सरकारचा हिस्सा विकला जाणार आहे. १९ तारखेला अँकर इन्व्हेस्टरसाठी हा इशू  ओपन आहे. २० जून २०१८ ते २२ जून २०१८ हे तीन दिवस इतरांसाठी ओपन राहील. या इशूद्वारे सरकारला Rs ६००० कोटी  मिळतील. BPCL आणि पॉवर ग्रीडमध्ये एल आय सी ने स्टेक  वाढवला. EIH  मधील पोझिशन एल आय सी ने कमी केली.
TCS ने पुन्हा एकदा १५ जून २०१८ ला ‘शेअर BUY BACK’ वर विचार करण्यासाठी बोर्ड ऑफ डायरेक्टर्स ची बैठक बोलावली आहे. BUY BACK वर Rs १०००० ते Rs १५००० कोटी  खर्च करेल. BUY BACK ऑफ शेअर्सविषयी माझ्या ब्लॉगवर आणि  ‘ मार्केट आणि मी’  या पुस्तकात सविस्तर माहिती दिली आहे. रिलायन्स जिओने  पुन्हा एक ऑफर आणली. स्पर्धा जास्त तीव्र  झाली. याचा नकारात्मक परिणाम आयडिया आणि  भारती एअरटेलवर  झाला.
आज फेड, उद्या युरोपियन बँक आणि बंक ऑफ जपान या तीन सेंट्रल बँका आपली वित्तीय पॉलिसी जाहीर करतील .
अदानी एंटरप्राईझेसनी रुची सोयासाठी  Rs ६००० कोटीची बोली लावली. जय बालाजी वर SBI चे Rs ९०० कोटींचे कर्ज आहे. SBI ने कंपनीविरुद्ध इंसॉल्व्हंसी याचिका जाहीर केली. फेड ०.२५% दर वाढवील हे मार्केटने एक्सेप्ट केले आहे. यापेक्षा जास्त दर वाढले किंवा दर वाढलेच नाहीत  तर मार्केट वर परिणाम होईल..
BSE निर्देशांक सेन्सेक्स ३५७४९ NSE निर्देशांक निफ्टी १०८५६  बँक निफ्टी २६६४२ वर बंद झाले

 

भाग्यश्री फाटक
http://www.marketaanime.com – साध्या आणि सोप्या भाषेत शेअर मार्केट

share करा पण क्रेडिट देऊन !!

 

Advertisements
This entry was posted in Weekly market review and tagged , , , , , , , on by .

About bpphatak

मी भाग्यश्री फाटक. तशी मी तुमच्यापेक्षा वेगळी अशी कुणी नाही. किंबहुना तुमच्यातलीच एक आहे. आता तुमच्यातली म्हणजे कदाचित १९९० किवा २००० च्या काळातली मी नसेन. पण जर वाचकांमध्ये जर कोणी गृहिणी असतील ज्यांची लग्न १९७५-१९८५ मध्ये झाली असतील आणि ज्यांनी गृहिणी ची भूमिका मुलं मोठी होई पर्यंत चोख पणे बजावली असेल, तर तुमच्यात आणि माझ्यात फारसा फरक नसेल. २००२ पर्यंत मी फकत एक गृहिणी होते आणि आज २०१२ साली मी stock market मधली एक यशस्वी गुंतवणूकदार आहे. आज मागे वळून बघताना लक्षात येतंय कि मी आरपार बदलून गेलीये. आयुष्याला एक नवीन दिशा मिळालीये. यश, संपत्ती, प्रतिष्ठा, आदर , मानसम्मान सगळं काही मिळालंय. आधी लोकां कडून stock market बद्दल सल्ले घेणारी मी आज विश्वासानी लोकांना ‘investment advice ‘ देत आहे. या blog च्या माध्यमातून माझ्या आयुष्याचा २००२ ते २०१२ हा प्रेरणादायी काळ तुमच्या पुढे मांडावा असं मी ठरवलंय. उद्देश सोपा आहे, माझा गृहिणी ते stock market investor हा प्रवास कदाचीत तुम्हालाहि share market च्या वाटे वर मदत करू शकेल , आणि share market मधली मजा वाचून तुमची मार्केटबद्दलची भीती कमी होईल.

प्रतिक्रिया व्यक्त करा

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  बदला )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  बदला )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  बदला )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  बदला )

w

Connecting to %s