आजचं मार्केट – १८ जून २०१८

like करा, शेअर करा आणि अवघ्या महाराष्ट्रापर्यंत पोहोचावा. रोजचं मार्केट विश्लेषण मिळवण्यासाठी आमचा blog subscribe आणि page like करायला विसरू नका

आजचं मार्केट – १८ जून  २०१८

USA आणि चीन यांच्या मध्ये जणू काही महा ट्रेड वॉर सुरु झाले आहे. स्वतःची इच्छा असो वा नसो बाकीचे देशही यात गुरफटले जाणार आहेत. भारतही यापासून अलग राहू शकला नाही. त्यांने USA मधून येणार्या हाय रेंज मोटार सायकल, बदाम आदी सुक्या मेव्यावरील ड्युटी वाढवली.  ट्रेड वॉर मुळे  तांदळाच्या निर्यातीवर परिणाम होईल.
Dr रेड्डीजच्या २ जनरिक औषधांवर USA मध्ये निर्बंध लावले. OPEC देश २० आणि २१जून २०१८ रोजी व्हिएन्नामध्ये ७ वे आंतरराष्ट्रीय सेमिनार घेणार आहे. या सेमिनारमध्ये क्रूडचे  उत्पादन वाढवण्याचा निर्णय होईल अशा अपेक्षेने आज क्रूडचे दर घटले. याचा परिणाम HPCL, BPCL, IOC या ऑइल मार्केटिंग कंपन्यांवर झाला.
अडाणी एंटरप्रायझेस  मधून डीमर्ज झालेली अडाणी ग्रीन या कंपनीचे लिस्टिंग आज Rs ३० ला झाले. १००० अडाणी एंटरप्रायझेसचे शेअर्स असतील तर तुम्हाला ७६१ शेअर्स अदानी ग्रीन एनर्जीचे मिळाले. या हिशोबानुसार Rs २५ ला लिस्टिंग व्हायला पाहिजे होते. हा शेअर NSE वर  कमाल Rs ३१.५०  च्या भावाला गेला होता.
DCM श्रीराम या कंपनीच्या बोर्ड ऑफ डायरेक्टर्सने ५५ लाख शेअर्स Rs ४५० प्रती शेअर्स या भावाने BUY BACK करेल अशी घोषणा केली. RITES ( रेल इंडिया टेक्निकल अँड इकोनॉमिकल सर्व्हिसेस) हा IPO  २० जून ते २२जून २०१८ या काळात ओपन राहील. प्राईस बँड  Rs १८० ते Rs १८५ ( दर्शनी किंमत Rs  १०) असेल. लॉट साईझ ८०ची असेल.
फाईन ऑरगॅनिक इंडस्ट्री ही ४८ वर्ष जुनी कंपनी  Rs  ६०० कोटींचा IPO आणत  असून प्राईस बँड Rs ७८० ते Rs  ७८३ असून मिनिमम लॉट १९ शेअर चा आहे. ही कंपनी स्पेशालिटी केमिकल्सच्या उद्योगात आहे. कंपनीच्या विक्रिपैकी ६५% विक्री परदेशात आहे. कंपनी आता आपल्या विविध प्लांटचा विस्तार तसेच परदेशी कंपन्यांबरोबर जॉईंट व्हेंचर करत आहे.
सरकार कोल  इंडियामधील आपला हिस्सा विकण्याचा विचार करत आहे. मेटने  सांगितले की २४ जून २०१८ पासून मान्सून जोर पकडेल. स्पाईसजेट ने १४ नवीन घरगुती उड्डाणाची घोषणा केली. प्रीकोल या कंपनीच्या हरिभक्ती आणि कंपनी या स्टॅटयूटरी ऑडिटर्सनी आपला वार्षिक ऑडिट रिपोर्ट सादर केल्यावर राजीनामा दिला आहे.
लोकांनी पावसाळ्यासाठी चप्पल, बूट, यांची खरेदी पुष्कळ केलेली दिसत आहे. त्यामुळे आज पादत्राणांशी संबंधित BATA, रिलॅक्सो, लिबर्टी, खादिम’स हे शेअर वाढले. ब्ल्यू डार्ट, फ्युचर सप्लाय चेन, महिंद्रा लॉजिस्टिक्स हे लॉजिस्टिक  क्षेत्रातील शेअर्स वाढले.
ICICI बँकेच्या टॉप मॅनेजमेंट मध्ये बरेच मोठे बदल होत आहेत अशी बातमी आल्यामुळे ICICI बँक वाढली.
या आठवड्याची सुरुवात फारशी चांगली झाली नाही त्याचप्रमाणे हा पूर्ण आठवडा क्रिटिकल असेल असे वाटते.
BSE निर्देशांक सेन्सेक्स ३५५४८ NSE निर्देशांक निफ्टी १०७९९ बँक निफ्टी २६४०९  वर बंद झाले.

 

भाग्यश्री फाटक
http://www.marketaanime.com – साध्या आणि सोप्या भाषेत शेअर मार्केट

share करा पण क्रेडिट देऊन !!

 

Advertisements
This entry was posted in Weekly market review and tagged , , , , , , , on by .

About bpphatak

मी भाग्यश्री फाटक. तशी मी तुमच्यापेक्षा वेगळी अशी कुणी नाही. किंबहुना तुमच्यातलीच एक आहे. आता तुमच्यातली म्हणजे कदाचित १९९० किवा २००० च्या काळातली मी नसेन. पण जर वाचकांमध्ये जर कोणी गृहिणी असतील ज्यांची लग्न १९७५-१९८५ मध्ये झाली असतील आणि ज्यांनी गृहिणी ची भूमिका मुलं मोठी होई पर्यंत चोख पणे बजावली असेल, तर तुमच्यात आणि माझ्यात फारसा फरक नसेल. २००२ पर्यंत मी फकत एक गृहिणी होते आणि आज २०१२ साली मी stock market मधली एक यशस्वी गुंतवणूकदार आहे. आज मागे वळून बघताना लक्षात येतंय कि मी आरपार बदलून गेलीये. आयुष्याला एक नवीन दिशा मिळालीये. यश, संपत्ती, प्रतिष्ठा, आदर , मानसम्मान सगळं काही मिळालंय. आधी लोकां कडून stock market बद्दल सल्ले घेणारी मी आज विश्वासानी लोकांना ‘investment advice ‘ देत आहे. या blog च्या माध्यमातून माझ्या आयुष्याचा २००२ ते २०१२ हा प्रेरणादायी काळ तुमच्या पुढे मांडावा असं मी ठरवलंय. उद्देश सोपा आहे, माझा गृहिणी ते stock market investor हा प्रवास कदाचीत तुम्हालाहि share market च्या वाटे वर मदत करू शकेल , आणि share market मधली मजा वाचून तुमची मार्केटबद्दलची भीती कमी होईल.

प्रतिक्रिया व्यक्त करा

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  बदला )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  बदला )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  बदला )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  बदला )

w

Connecting to %s