आजचं मार्केट – ५ जुलै २०१८

like करा, शेअर करा आणि अवघ्या महाराष्ट्रापर्यंत पोहोचावा. रोजचं मार्केट विश्लेषण मिळवण्यासाठी आमचा blog subscribe आणि page like करायला विसरू नका

आजचं मार्केट – ५ जुलै २०१८

आजचा दिवस रिलायन्स इंडस्ट्रीजच्या नावाने लिहिला गेला. आज रिलायन्स इंडस्ट्रीजची वार्षिक सर्वसाधारण सभा होती. रिलायन्सने आज ब्रॉडबँडचा धमाका उडवला. जियो गिगा फायबर यामार्फत रिलायन्स घरोघर पोहोचणार आहे.१ जुलै २०१८ पासून  जुना मोबाईल आणि Rs ५०१ दिल्यास नवीन मोबाईल ग्राहकांना मिळणार आहे. १५ ऑगस्ट पासून इतरांना Rs २९९९ मध्ये नवीन मोबाईल मिळेल. नवीन जियो गिगा राउटर आणि सेट टॉप बॉक्स बसवणार आहेत. नवीन स्मार्ट फोन मार्केटमध्ये आणणार आहेत. या सगळ्याचा परिणाम भारती एअरटेल, आयडिया,हाथवे नेटवर्क, डेन नेट वर्क  हे सर्व शेअर पडले आणि टी व्ही १८ मात्र तेजीत होता.  आज ‘BUY ON RUMORS, SELL ON  NEWS’ या म्हणीप्रमाणे गेला आठवडाभर वाढत असलेला रिलायन्सचा शेअर पडला.
ब्रेक्सिटमुळे  टाटा मोटर्सचे नुकसान झाले असे टाटा मोटर्सने कळवले. जाग्वारचे व्हॉल्युम कमी झाले.त्यामुळे टाटा मोटर्सचा शेअर पडला. USA मध्ये चीनमधून आयात होणाऱ्या मालावर उद्यापासून  ड्युटी  बसवली जाणार आहे.
कर्नाटक राज्य सरकारचे अंदाजपत्रक आज जाहीर झाले. यामध्ये मद्यार्क उत्पादन करणाऱ्या कंपन्यांवर ४% कर वाढवला. आणि शेतकी कर्ज माफ केले. परिणामी कर्नाटक बँक, उज्जीवन आणि रेडिको खेतान, सोम डिस्टिलरी यांचे शेअर पडले. फोर्टिस हेल्थकेअरसाठी बीड करण्याचा कालचा शेवटचा दिवस होता. यामध्ये येस बँकेचा स्टेक आहे त्यामुळे  येस  बँकेचा शेअर वाढला.आज सजीव गोएंका ग्रुपचे बहुतेक शेअर्स पडत होते. KEC इंटरनॅशनल, CEAT ,ZENSAAR, RPG लाईव्ह चे शेअर्स पडले.
आजचा अपघात म्हणजे इन्फोसिसचा शेअर ! १३ जुलै ला इन्फोसिसचे पहिल्या तिमाहीचे  निकाल आहेत त्यामुळे प्रॉफिट बुकिंग करणे योग्य असे लोकांना वाटले असावे. म्हणून इन्फोसिसचा शेअर पडला. ९ जुलैला डिश टी व्ही चा, १० जुलैला इंडसइंड बँक आणि टी सी एस , १२ जुलैला कर्नाटक बँक आपापले पहिल्या तिमाहीचे निकाल जाहीर करतील.
अशा प्रकारे BSE च्या साईटवर जाऊन रिझल्ट कॅलेंडरमधून रिझल्ट्सच्या तारखा शोधून आपण ट्रेडिंग बेट  घेऊ शकता.
विशेष लक्षवेधी
थ्री व्हाइट सोल्जर्स हा कँडल स्टिक पॅटर्न मारुती LTD च्या बाबतीत झाला होता ओळीने तीन दिवस तेजी होती असे हा पॅटर्न दाखवतो. त्यामुळे जवळजवळ Rs ३०० ने शेअर वाढला होता. Rs ९४०० च्या आसपास किंमत जाताच लोकांनी प्रॉफिट बुकिंग केले. म्हणजेच जिथे जिथे प्रॉफिट मिळते आहे तिथे तिथे लोक प्रॉफिट बुकिंग करत आहेत.
BSE निर्देशांक सेन्सेक्स ३५५७४ NSE निर्देशांक निफ्टी १०७४९ बँक निफ्टी  २६५०३ वर बंद झाले

 

भाग्यश्री फाटक
http://www.marketaanime.com – साध्या आणि सोप्या भाषेत शेअर मार्केट

share करा पण क्रेडिट देऊन !!

 

Advertisements

प्रतिक्रिया व्यक्त करा

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  बदला )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  बदला )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  बदला )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  बदला )

w

Connecting to %s