आजचं मार्केट – ६ जुलै २०१८

like करा, शेअर करा आणि अवघ्या महाराष्ट्रापर्यंत पोहोचावा. रोजचं मार्केट विश्लेषण मिळवण्यासाठी आमचा blog subscribe आणि page like करायला विसरू नका

आजचं मार्केट – ६ जुलै २०१८

आजपासून USA ने चीनमधून होणाऱ्या US $ ३४०० कोटी किमतीच्या आयातीवर लावलेली ड्युटी लागू झाली आठवड्याभरात आम्ही चीनमधून आयात होणाऱ्या आणखी US $ १६०० कोटी आयातीवर ड्युटी लावू असे USA ने जाहीर केले. चीनने सांगितले की आंम्ही या ड्युटीचा आमच्या USA ला होणाऱ्या निर्यातीवरील परिणामांचे मूल्यमापन करून निर्णय घेऊ. चीनने USA मधून आयात होणाऱ्या मालावर नवीन टारिफ लागू केली. चीनमध्ये USA मधून ४ लाख बॅरल क्रूड आयात होते. चीन या आयातीत कपात करण्याची शक्यता आहे.

UK कोर्टाने विजय मल्ल्याची UK मधील सर्व संपत्ती जप्त करण्याचे आदेश दिले आहेत. त्याला आणि त्याच्या कंपन्यांना कर्ज देणार्या बँकांसाठी ही मोठी दिलासा देणारी बातमी होती.त्यामुळे आज बहुतेक बँकांचे शेअर्स थोडे थोडे वाढले. जहाज वाहतुकीच्या दरासंबंधात असलेले बाल्टिक ड्राय इंडेक्स गेल्या आठवडाभर वाढत आह याचा परिणाम जहाज मालवाहतुकीच्या क्षेत्रात कारभार करणाऱ्या कंपन्यांवर होतो. NPPA ने ५८ औषधांच्या किमती निश्चित केल्या.

बेटिंगवर बंधन असो वा नसो बेटिंग चालूच आहे. त्यामुळे बेटिंग कायदेशीर करण्यावर विचार करावा असे कोर्टाने सुचवले. याचा फायदा डेल्टा कॉर्पला होईल. सरकारने निरनिराळ्या खरीप पिकांसाठी मिनीमम सपोर्ट प्राइसेस जाहीर केल्या. यामुळे ग्रामीण भागात उत्पन्न वाढेल आणि त्याचा मोटर बाईक, ऑटो सेक्टरवर अनुकूल परिणाम होईल. त्यामुळे हिरो मोटो कॉर्प, बजाज ऑटो, महिंद्र आणि एस्कॉर्टस (ट्रॅक्टर्स, टिलर्स ) यांच्या शेअर्सचे भाव वाढले. साखर उत्पादकांचा कोटा कमी केल्यावर साखरेच्या किमती ५ दिवसांत १०% वाढल्या. CNG इंजिनसाठी आयशर मोटर्सला BS-VI मान्यता मिळाली. बर्जर पेंट्सने भारत नेपाळ मध्ये ऑटोमोटिव्ह पेंटसाठी तसेच जपानमधील रॉक पेंट्स बरोबर ऑटोमोटिव्ह पेंट बनवण्यासाठी करार केला. शोभा LTD आणि GM ब्रुवरीजचे पहिल्या तिमाहीचे निकाल चांगले आले.

सिप्लाच्या इंदोर येथील प्लांटच्या USFDA ने १३ एप्रिलला केलेल्या तपासणीत ३ त्रुटी दाखवल्या. ऑरोबिंदो फार्माच्या मेडक येथील युनिटला USFDA ने क्लीन चिट दिली. अपोलो हॉस्पिटल्सने मेडिक्स लाईफ सायन्सेसमध्ये ५०% स्टेक खरेदी केला. ONGC विरुद्ध मर्केटर या कंपनीने Rs ९० कोटींची बोली रद्द केली म्हणून तक्रार केली आहे. महिंद्रा लाइफस्पेस २०१८ मध्ये ५ नव्या प्रोजेकट सुरु करणार आहे. मुंबई आणि पुणे येथे आपल्या बिझिनेसचा विस्तार करणार आहे.

विशेष लक्षवेधी

  • इलेक्ट्रोस्टील्स स्टील या कंपनीने ( ही कंपनी इंसॉल्वन्सी प्रोसिडिंग्समध्ये आहे) सांगितले की NSE ने त्यांना पहिल्या तिमाहीचे फायनान्सियल निकाल फाईल केले नाहीत म्हणून Rs १ कोटीपेक्षा जास्त दंड केला.
  • टी सी एस चा शेअर आज लाइफ टाइम उच्च किमतीला म्हणजेच Rs १९१९ वर होता.
  • एक्झो नोबलचा ‘BUY BACK’ऑफर आजपासून सुरु होऊन १९ जुलै २०१८ पर्यंत चालू राहील.
  • VARROC इंजिनीरिंगचे आज Rs १०१५ वर लिस्टिंग झाले. IPO मध्ये हा शेअर Rs ९६७ ला दिला होता.
    AU स्मॉल फायनान्स बँकेच्या ८% प्री IPO शेअर्स ची मुदत सोमवारी संपत असल्यामुळे ते शेअर्स मार्केटमध्ये विक्रीला येतील.
  • आयकर विभागाला अपोलो हॉस्पिटल्स, लीला, आणी मॅक्स या कंपन्यांमध्ये झालेल्या २००० व्यवहारात अनियमितता आढळली.

BSE निर्देशांक सेन्सेक्स ३५६५७ NSE निर्देशांक निफ्टी १०७७२ आणी बँक निफ्टी २६४९३ वर बंद झाले.

भाग्यश्री फाटक
http://www.marketaanime.com – साध्या आणि सोप्या भाषेत शेअर मार्केट

share करा पण क्रेडिट देऊन !!

 

Advertisements

प्रतिक्रिया व्यक्त करा

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  बदला )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  बदला )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  बदला )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  बदला )

w

Connecting to %s