आजचं मार्केट – ९ जुलै २०१८

like करा, शेअर करा आणि अवघ्या महाराष्ट्रापर्यंत पोहोचावा. रोजचं मार्केट विश्लेषण मिळवण्यासाठी आमचा blog subscribe आणि page like करायला विसरू नका

आजचं मार्केट – ९ जुलै २०१८

BSE ची स्थापना ९ जुलै १८७५ ला झाली. BSE आज १४३ वर्षांची झाली.म्हणूनच मार्केटचा रंग वेगळा होता कां? हे समजले नाही. BSE चा शेअर तरी वाढदिवस म्हणून वाढला नाही पण मार्केट मात्र ३०० पाईंटने वाढले.

‘रंगुनी रंगात साऱ्या रंग माझा वेगळा’ या उक्तीप्रमाणे आज मार्केटने स्वतःचा आगळावेगळा रंग दाखवला. आज मार्केटने निफ्टीने १०८५० ची रेझिस्टन्स लेव्हल लीलया पार केली. मिडकॅप निर्देशांकानेही रेझिस्टन्स पार केला. याला खाजगी बँकांची साथ मिळाली . कर्नाटक, फेडरल, DCB, येस, RBL या बँका वाढत होत्या. INDUSIND बँक आणि टी सी एस यांचे उद्या तिमाही निकाल असल्यामुळे ट्रेडर्स प्रॉफिट बुकिंग करत असावेत म्हणून मंदीत होते. आज मिडकॅप IT शेअर्सनी मात्र धुमाकूळ घातला. यात हेक्सावेअर, टाटा एलेक्सी, FIRST सोअर्स, MINDTREE यांचा समावेश आहे. AU स्माल फायनान्स बँकेचा शेअर मात्र शेअर्सचा लॉक-इन पिरियड संपल्यामुळे मंदीत होता.

आज दिवसभर स्टरलाइट टेक्नॉलॉजीज हा शेअर चर्चेत होता. ब्रॉडबँडमध्ये आणि फायबर नेटवर्कमध्ये जी वाढ दिसते आहे त्याचा परिणाम स्टरलाइट टेक्नॉलॉजीजवर होईल आणि त्याच प्रमाणे या कंपनीने इटालियन ऑप्टिकल केबल ही फर्म ४७ मिलियन यूरोज देऊन खरेदी केल्यामुळे शेअर वाढला. NCLT ने टाटा सन्सच्या बाजूने निकाल दिला. रतन टाटा विरुद्धचे सर्व आरोप रद्द केले.

GST फिटमेन्ट समितीची दोन दिवसाची बैठक आजपासून सुरु झाली. सिमेंट पेंट ऑटो पार्टस आणि होम-मेड प्रोडक्टस या सर्व उत्पादनांवरचा GST कमी होण्याची शक्यता आहे. नेहेमी ऑटो आणि सिमेंट क्षेत्राच्या विक्रीचे आकडे येतात, या वेळेला फार्मा कंपन्या सुद्धा विक्रीचे आकडे जाहीर करताना आढळल्या.

विशेष लक्षवेधी
इंडोको रेमिडीजच्या गोवा युनिटला कॅनडा ऑथॉरिटीजकडून क्लीन चिट मिळाली.

वेध उद्याचा
उद्या टी सी एस आणि इंडसइंड बँक CMC , ११जुलै २०१८ ला MIC इंडस्ट्रीज, RIIL, १२ जुलै २०१८ रोजी सायंट, कर्नाटक बँक, तळवलकर,सेरा सॅनिटरीवेअर, गोवा कार्बन, जय मारुती ,१३ जुलै २०१८ रोजी बजाज कॉर्प, हाटसन ऍग्रो, सिंटेक्स इंडस्ट्रीज, इन्फोसिस तर १४ जुलै २०१८ ला CCL प्रॉडक्टस यांचे पहिल्या तिमाहीचे निकाल जाहीर होतील. १६ जुलै रोजी HUL चे पहिल्या तिमाहीचे निकाल जाहीर होतील.

BSE निर्देशांक सेन्सेक्स ३५९३४ NSE निर्देशांक निफ्टी १०८५२ आणि बँक निफ्टी २६७५३ वर बंद झाला

भाग्यश्री फाटक
http://www.marketaanime.com – साध्या आणि सोप्या भाषेत शेअर मार्केट

share करा पण क्रेडिट देऊन !!

 

Advertisements

प्रतिक्रिया व्यक्त करा

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  बदला )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  बदला )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  बदला )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  बदला )

w

Connecting to %s